Chia Sẻ Up rom gốc (KDZ) LG bằng LG FLASH TOOL 2014

Thảo luận trong 'Kỷ thuật phần mềm'

1. 872
    1,843
    93
    Sưu Tầm

Sưu Tầm Well-Known Member TV-Vietnamfone

Như chúng ta đã biết khi LG Mobile Support Tool cập nhật lên bản v1.7.2 thì Flash Tool v1.0.5.4 hết hoạt động. Phải dùng nhiều cách fix tạm là chạy server ảo, đặt file hosts rồi copy file phiên bản cũ vào. Làm theo cách đó thì LG không cập nhật mới cái client update của nó được và quá rườm rà.

Hôm nay mình xin giới thiệu với tất cả các bạn một công cụ có thể up rom file KDZ mà không cần chỉnh sửa hay cấu hình quá nhiều đó là Flash Tool 2014.

Hướng dẫn sử dụng:
    Bước 1: Ta cần xác định chính xác dòng máy mình chạy phiên bản nào tại vì hàng LG nếu nhập từ thị trường Hàn Quốc thì sẽ được phân loại 3 phiên bản đó là S, K, L. Để tránh trường hợp up sai bản rom dẫn đến chết boot.

Có rất nhiều cách để phân biệt các phiên bản,ở đây mình sẽ đưa ra ba cách mình làm và thấy ok nhất.

Cách 1: Vào phần About Phone trong cài đặt để nhận biết phiên bản.

<Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Cách 2: Cách này theo mình thấy là chính xác nhất, ta dùng phần mềm để check đó là phần mềm LG IMEI CHEKER, ta chỉ cần nhập imei chính xác vào phần imei thì ta sẽ biết được phiên bản chính xác, tải phần mềm theo link dưới.

Cách 3: Cách này là theo kinh nghiệm mình làm rồi mình nhận biết được bản L là U+, bản S là 4G LTE, K là chữ Q ngược.

Khi ta đã xác định phiên bản thì chúng ta vào trang <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

để tải fimware tương ứng về để chuẩn bị quá trình up rom.

Bước 2: Sau khi ta đã chuẩn bị xong những bước trên thì ta tiếp tục tải và cài đặt driver LG theo link sau:

Tải phần mềm LG Flash tool 2014 theo link sau:

Bước 3: Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ LG Sofware để flash fimware, nếu không được các bạn tắt điện thoại đưa về Dowload Mode nhé. Khi mở LG Flash tool 2014 chúng ta sẽ có giao diện như sau.

Note: Trước khi ta chọn một trong hai chức năng ở trên thì các bạn vui lòng ngắt tất cả các kết nối mạng trước khi chạy vì ở phiên bản này chúng ta up rom 100% ở chế độ offline.

Khi chọn môt trong hai chức năng trên thì sẽ hiện ra bảng như sau thì chúng ta tiếp tục chọn vào START.

Tiếp theo sẽ hiện ra bảng thông báo và ta chọn vào chữ OK.

Khi ta chọn OK xong thì sẽ hiện bảng kiểm tra kết nối và dung lượng pin .

Nếu tất cả đều tốt thì sẽ bước qua bước kế tiếp, tất cả đều tự động xử lý nha.

Các bạn ngồi chờ chạy đến 100% và điện thoại sẽ tự động khởi động lại, thời gian chạy khoảng 5 phút chúng ta có thể làm tách cafe và ngồi chờ.

locmobilebacninh, ajemcatnhan1981 thích bài này.
    Đang tải...
  2. 2,004
    5,816
    113
    ajemca

ajemca SUPPORT ALL Thành Viên BQT Super Moderator

ngon thanks ad nhé

mtmobile_108 thích bài này.

Ủng hộ vietnamfone.com nào !

Chat
1
Chào bạn!
Bạn cần hỗ trợ gì ?
Gửi vài giây trước

Bắt đầu Chat

Chú ý: Bạn phải đăng nhập Facebook mới có thể trò chuyện.