Chia Sẻ tools All In One cho iPhone

Thảo luận trong 'TOOL - GIẢI PHÁP HOT'

1. 102
    242
    43
    Thanh Tra

Thanh Tra Active Member TV-Vietnamfone

Chào các bạn, là thành viên diễn đàn cũng lâu nhưng mình cũng chưa đóng góp được nhiều, Nay mạn phép đưa ra tools hữu ích cho cộng đồng IOS, ai biết rồi xin chém nhẹ tay [​IMG]

*Lưu ý : tools của Trung Quốc nhé : Link : <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

* Cài đặt : các bạn cài đặt như bình thường nhé :
    * Hướng dẫn :
    Phần 1 :
    Kiểm tra và restore cho những máy Chip A4 trở xuống không cần build custom. (3gs, iPhone 4)
    Giao diện tool :

Các bạn chọn theo hình, Đưa máy về chế độ DFU, phần mềm sẽ tự check SHSH cho bạn. Sẽ có thông báo các phiên bản SHSH như này :

Chú ý đến phần mình đánh dấu, đó chính là SHSH của máy. ( ở đây tôi đang thử nghiệm trên iphone 4S, sẽ không quay lại được firmware thấp hơn kể cả có SHSH, nhưng đối với 3GS và iPhone 4 các bạn có thể quay lại IOS bất kỳ, miễn là có SHSH)
    Chọn tiếp theo hình :

Phần mềm sẽ tiến hành nạp SHSH và restore cho các bạn. ( Lưu ý là sẽ không cần itunes nhé, các bạn ngồi chờ restore xong sẽ về trạng thái Active. kick hoạt là xong )

Phần 2 : thoát iPhone khỏi chế độ iPhone is Disable do các bạn nhập passwords sai nhiều lần, Và đọc passwords luôn:

Đầu tiên các bạn click theo hình. 1 là chọn Chức năng, 2 là thoát khỏi chế độ iPhone is disable, 3 là đọc mật khẩu iphone.
    Lưu ý nếu các bạn thoát khỏi chế độ iPhone is disable rồi, máy sẽ hỏi mật khẩu nhé, nếu không nhớ mật khẩu cũ, thì ấn tiếp bước 3. Máy sẽ đọc mật khẩu cho các bạn.
    Các chức năng chạy trên DFU nhé, các bạn đưa máy về DFU khi thực hiện.
    Còn nhiều chức năng nữa mình sẽ hướng dẫn ở bài sau.

Last edited: 19/6/17
    ajemcaletinhclover thích bài này.
    Đang tải...
  2. 242
    403
    63
    letinhclover

letinhclover V.I.P V.I.P

kể mà tiếng anh thì ngon

Ủng hộ vietnamfone.com nào !

Bắt đầu Chat