Chia Sẻ Samsung China thêm Chplay

Thảo luận trong 'Kỷ thuật phần mềm'

1. 865
    1,829
    93
    Sưu Tầm

Sưu Tầm Well-Known Member TV-Vietnamfone

Như anh em đã biết 1 số dóng máy nhà mạng nội địa china phát hành sẽ không có chplay.
    Hôm nay mình sẽ hướng dẫn anh em add Chplay .

A/ CÁCH 1:
    Mặc dù cùng là hàng phục vụ thị trường china nội địa, nhưng nếu có bản dành cho thị trường Hồng Kong ( Csc TGY) có nghĩa là sẽ flash sang phiên bản Quốc tế ok. các vào trang <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

để xem .

ví dụ: Note 5 dual SM-N9200 có bản nhà mạng open China và HongKong . Cứ múc bản HongKong về là có đầy đủ TV và Chpaly

B/ CÁCH 2: áp dụng cho các trường hợp máy chỉ có phiên bản nội địa.
    Tìm rom riếc rất lâu và mất thời gian , đôi khi lại không ổn định như stock. cách add Chplay vào máy kiểu tay không bắt giặc cũng khá đơn giản, áp dụng cho cả 5.1.1 vs 6.0.1

1/ Tải TWRP (recovery) của đời máy mình , flash qua odin <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

.
    2/ flash gói Gapps <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

passs quynhlongmobile.com
    3/ Nếu là S6 , s6e, s6e+, note5 flash thêm<Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

để FIX deep Sleep ( gây hao pin)
    4/ vào Cài đặt => Ứng dụng => Cửa hàng Google play cấp all quyền ( tránh lỗi dừng đột ngột)

st

Last edited: 19/6/17
    Đang tải...

Ủng hộ vietnamfone.com nào !

Chat
1
Chào bạn!
Bạn cần hỗ trợ gì ?
Gửi vài giây trước

Bắt đầu Chat

Chú ý: Bạn phải đăng nhập Facebook mới có thể trò chuyện.