Chia Sẻ Make No Ease Firm - Tool Fix Lỗi Treo Táo Và Restore FW Ko Mất Dữ Liệu

Thảo luận trong 'Kỷ thuật phần mềm'

1. 844
    1,805
    93
    Sưu Tầm

Sưu Tầm Well-Known Member TV-Vietnamfone

Đây là 1 tool rất hữu ích dành cho những máy bị treo táo...và những máy ko JB muốn restore từ FW cũ lên FW đang hiện hành (FW ko bị khóa sign của apple) mà ko hề mất dữ liệu gì cả...tuy nhiên để chắc ăn...thì anh em nên backup dữ liệu ra trước

Những máy lock muốn update FW thì ko dùng tool này

Em đã test trên 1 cây 3gs world...đang chạy 6.1.3...phần orther chiếm gần 3gb nên máy crash...và em dùng tool này tạo FW restore lại 6.1.3 (vì 6.1.3 của 3s ko bị apple khóa sign) thì okie hết và hoàn toàn ko bị mất dữ liệu..kể cả tin nhắn, danh bạ, cuộc gọi, hình ảnh...và search thì cũng thấy bên tinhte và HIP có 1 người cũng up tool này test trên ip4 DONE.

Các hacker đã nói những gì về tool này :

看到上面的说明:无论是A4,A5还是A5X� ��统统支持!Như vậy tool này tương thích cho cả chip A4 và A5 (A6 & A7) anh em nào có test xong cho em biết kết quả luôn nha

When should you use this method?

-You have an iDevice that does not boot (stuck in DFU/on Apple logo) with important data on it (kids pix, financial reports, names of Russian spies)
    -You are not jailbroken with PwnageTool/redsn0w/blackra1n/Sn0wbreeze
    *** If you are jailbroken, check out SSH ramdisk method first as it guarantees non-destructive recovery. ***
    -You don't need the device to remain jailbroken/unlocked or can jailbreak/unlock a device that has been restored to latest firmware version.

Will it work if you were jailbroken with:
    PwnageTool: Not recommended/might work

SnowBreeze: Not recommended/might work

Spirit: YES

redsn0w: YES

blackra1n: YES

Not jailbroken: YESTheo 2 ý kiến trên thì khả năng máy JB = redsn0w cũng có thể sử dụng tool này...nhưng em chưa test máy có JB = rednsn0w nên chỉ nói là những máy ko JB cho chắc ăn.

*** Lưu Ý :

Có nhiều ae hỏi về tỉ lệ thành công của tool này cũng như là có thoát đc active icloud như thế nào, có cần backup dữ liệu khách ra trước hay ko....thì em chỉ nói ngắn gọn đây là tool miễn phí nên em ko đảm bảo mọi thứ trên...và đó chỉ là 50/50...anh em nhận máy khách thì cũng nên báo 50/50 thôi vì quá trình từ lúc ra topic này có anh em làm đc có ng làm ko đc, máy báo done, máy báo lỗi...

Em chỉ dám chắc chắn 100% 1 điều là ko làm ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy hết (ngoại trừ máy dính icloud sẵn nhé)

------------------------------------------------------------------

Hướng Dẫn

Download tool về và cho tool vô 1 folder riêng --> <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Mở mục chứa FW và kéo FW thả vào ngay tool sao cho giống như hình là okie

Tool sẽ xác nhận và build FW (khoảng 7-10')

Sau khi hoàn tất quá trình build FW sẽ hiển thị như hình dưới này

Và chúng ta nhấn enter để thoát cửa sổ cmd

Quay trở lại mục chứa FW gốc ta sẽ thấy xuất hiện 1 FW với những chứ cái đầu tiên là UPG....ipsw

Việc tiếp theo là ta mở itunes lên chọn Shift + restore như bình thường (kể cả đang ở itunes 11.1)....với những máy đang treo táo thì đưa về DFU rồi mới restore.

Quá trình restore sẽ lâu hơn khi restore FW bình thường nên anh em đừng nôn nóng

[​IMG] Nguyên văn bởi thanh-mobile <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

đã test trên ip 5s icloud ẩn,đã jaibleak có cydia, và đã thành công ok. restore xong máy không hỏi id gì luôn. dùng luôn,không mất tí dữ liệu nào cả.. ae cứ làm như anh thớt hướng dẫn.tất cả các máy từ 4 cho đến 5s. bảo đảm 100% ok

Đang tải...
  2. 220
    705
    93
    duymobile88

duymobile88 Well-Known Member TV-Vietnamfone

hót ghê thanks thớt

cristianmobiledat, tnhan1981ajemca thích bài này.

Ủng hộ vietnamfone.com nào !

Chat
1
Chào bạn!
Bạn cần hỗ trợ gì ?
Gửi vài giây trước

Bắt đầu Chat

Chú ý: Bạn phải đăng nhập Facebook mới có thể trò chuyện.