Chia Sẻ Hướng dẩn tạo USB cài đặt Windows 7 All in One và các ứng dụng cần thiết.

Thảo luận trong 'Phần mềm máy vi tính'

1. 17
    48
    13
    Vân Linh Mobile

Vân Linh Mobile Member TV-Vietnamfone

Như tiêu đề, mình xin hướng dẩn các bạn tự tạo cho mình 1 USB để cài đặt Windows 7 cho máy tính hay Laptop của các bạn nhé (bạn nào đã biết thì vui lòng bỏ qua, ai chưa biết vui lòng xem qua để thêm kiến thức bổ ích nhé)
    Chuẩn bị:
    - 1 máy tính đang chạy Win 7, 8 hoặc 8.1 cũng được, Win 10 mình chưa test.
    - 1 USB dung lượng từ 4 GB trở lên
    - Các file cần thiết:
    + Setup Windows 7: <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

(bên trong có Windows7- USB-DVD-tool, WinRAR 4.0 Final, Driver Win 7, active windows7, 7zip, WinRAR 4.0 Final)
    + File ISO Windows_7_AIO_SP1_x64_x86: <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Bắt đầu nhé:
    - Cài đặt Windows7-USB-DVD-tool.exe bên trong file zip Setup Windows 7.zip sau đó thực hiện 4 bước sau:
    + Bước 1: nhấn Browse và dẩn đến nơi lưu file ISO Windows 7 AIO nhé rùi nhấn NEXT.
    + Bước 2: chọn USB device (nếu muốn chép vào USB để cài) hoặc chọn DVD nếu muốn in ra đĩa để cài nhé, ở đây mình chọn USB.
    + Bước 3: Gắn USB hoặc đĩa DVD vào máy sau đó chọn USB hoặc đĩa DVD nhé tiếp theo nhấn vào Begin copying để tool chuyển qua bước 4 nhé (Lưu ý: khi chọn Begin copying thì tool sẻ Format sạch USB của bạn để chép tệp tinh và USB nhé, tốt nhất nên sao lưu hết dử liệu quan trọng chứa trong USB đi)
    + Bước 4: Đợi quá trình hoàn tất thì chúng ta đã có 1 USB để cài Windows 7 cho máy tính của mình và bạn bè rồi.
    Sau khi cài xong Windows 7 thì các bạn có thể dùng active windows7 và Drive windows 7 và các ứng dụng có sẳn mình đã nén trong Setup Windows 7.zip rồi đó.
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm bài viết !!!
    Chúc diển đàn thành công nhé, chúc anh em phát tài !!!

Các file đính kèm:

Kích thước:
      144.2 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      124.8 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      128.2 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      128.4 KB
      Đọc:
      5
      Kích thước:
      136.1 KB
      Đọc:
      5
    ajemca, Sưu Tầmtoan quoc mobile thích bài này.
    Đang tải...
  2. 79
    183
    33
    toan quoc mobile

toan quoc mobile Active Member TV-Vietnamfone

Quá bổ ích cho những ai chưa làm quá ~
    Thanks cho tinh thần chia sẻ !

Ủng hộ vietnamfone.com nào !

Chat
1
Chào bạn!
Bạn cần hỗ trợ gì ?
Gửi vài giây trước

Bắt đầu Chat

Chú ý: Bạn phải đăng nhập Facebook mới có thể trò chuyện.