Chia Sẻ Cứu Galaxy Nexus i9250bị soft-Brick...Dead nặng

Thảo luận trong 'Kỷ thuật phần mềm'

1. 64
    175
    33
    Vegaviet

Vegaviet Active Member TV-Vietnamfone

au vài giờ tham khảo,tìm tòi may mắn đã cứu đc con gnex up rom bị brick. Mình đã tìm ở các diễn đàn nước ngoài nhưng ko có cách nào cứu vớt đc hoàn toàn. Mình xin giúp các bạn thử xem ai bị soft brick or dead gnex giống mình.
    Vì Cái driver OMAP4440 bị ẩn nên khi bị brick GNEX sẽ ko nhận bởi PC. trong khi ko về download mode đc cũng ko vào được Bootloader. GNEX thì cứ treo cái màn ĐT TAM GIÁC PC Ghét v~. Mình đã tham khảo đc cách cài driver OMAP4440 ẩn đó. Các b tham khảo nhé:
    *Chuẩn bị :

-OMAP FLASH: link xu

-Bộ Odin 3.07 và file rom stock factory reset : link xu

*Thực Hiện
    B1 :Giải nén OMAP FLASH vào 1 thư mục bất kỳ
    B2 : Mở devices manager ( Giữ phím windows+R gõ devmgmt.msc rồi enter)
    B3 Vào mục Action => chọn Add Legacy Hardware
    B4: Install manually => All devices => Have disk. (Browse đến folder giải nén OMAP FLASH Chọn File Inf trong folder "usb_drv_windows" có 1 file chọn đc thôi :D)
    B5: Nó hiện ra cửa sổ Driver mới cứ next liên tục là Okie. Khi đó ta cài đc driver OMAP4440
    B6: Cài xog driver. Dùng Odin Flash Rom stock của máy. :Đ Chọn Pit file và PDA cẩn thận nha. ko lại BRICK phát nữa.
    B7 đợi chạy xong và GNEX BACK TO LIFE :D
    Lưu ý: sau khi sống trở lại GNEX sẽ trần trụi như ban đầu nha. Ngoại trừ Bootloader Unlock.

Nếu bạn mua File . Để tránh rủi ro anh em check kỹ info và backup File trước khi flash !
    File này trị giá [40Vnf ] -- Nạp Vnf Hoặc VGold để mua ngay file
    . Mua File
    ajemcaNgọc Quyền Gsm thích bài này.
    Đang tải...

Ủng hộ vietnamfone.com nào !

Chat
1
Chào bạn!
Bạn cần hỗ trợ gì ?
Gửi vài giây trước

Bắt đầu Chat

Chú ý: Bạn phải đăng nhập Facebook mới có thể trò chuyện.